หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากยกถาดปฏบัติเองครับ  (อ่าน 586 ครั้ง)
Pandech Hansangsith
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 06:14:05 PM »

Tongue สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ขอนอบน้อมแด่ พระองค์ต้นบรมครูสายสัญญา และ ครูบาอาจารย์ สายสัญญาทุกคนทุกท่านครับ กระผม พัณณ์เดชน์ หาญแสงสิทธิ์ มีความประสงค์ อยากเดินเข้ามายกถาดปฏิบัติ เป็นศิษย์สายสัญญา คือได้รับความเดือดร้อน จากการรับขันธ์ จากตำหนักรื่างทรงมา เป็นเวลา 5-6ปีแล้วก้ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย เพราะ ปฏิบัตไปก้ แย่ลงๆทุกที ไม่มีชีวิตที่ดีขึ้นเลย เลยมารู้จาก กูเกิลสายสัญญาบารมี และได้ทำการติดต่อ อ ประหยัด เจริญบุญ และได้อ่านในเมล์ ทุกอย่างและ อประหยัด ก้ได้ให้ติดต่อไปที่ อ ฉัตร นครนายก และเมื่อสงการนต์ได้เดินทางไปพบ อาจารย์ ทำการ ล้างขันธ์ ทิ้ง ประจุองค์พระธรรม ดับล้าง เปิดพระโอษฐ์ เป็นที่เรียบร้อย แล้ว แต่เพราะว่าเปิดแล้ว พูดภาษาเทพได้ แต่แปลไม่ได้เลย ว่าท่านพูดว่ทาอะไรบ้างครับ และ คิดว่า ทางนี้ดีที่สุด เพราะอาจารย์ท่านดับล้างให้แล้วประจุองค์พระธรรมให้แล้ว มันเหมือนยก ภูเขาออกจากอกทันทีครับ ว่าว วิเศษมากเลยซึ่งผมทึ่ง และสัทธา เลยตั้งใจอ่านบทความในเวบศึกษา แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะต้องดำเนินการยังไง และ ยกถาดปฏิบัต เขาทำกันเช่นไร จึงเ่ารอว่า จะมีวาสนาได้ยกถาดกับเขาจริงๆหรือไม่ เพราะป่วยด้วยครับ ไวรัสตับ อักเสบ ซี เป็นมาตอนปี 52-53 แต่ยังไม่หาย ต้องไปหาหมอ ทุกๆปีเลยครับ  ค่ารักษาพยาบาล 2,500,000 บาทครับ หมดปัญญาเรื่องเงินเลยครับ เพราะแม้แต่จะกินก้ยังไม่มีเลยครับทุกทรมานมานานแล้ว เป็นเวลานับได้ปัจุบันนี้ 8 ปีเต็มแล้วครับ จึงอยากขอคำแนะนำจากก ทุกๆท่าน ได้โปรดชี้แนะ และตอบเมล์ กลับด้วย ครับ ิกราบขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2016, 12:50:19 PM โดย administrator » บันทึกการเข้า
administrator
Administrator
Hero Member
*

"กัมฺมุนา วัตฺตตี โลโก" สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 01:01:47 PM »

Angry ทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่านในเว็บนี้ ทั้งเป็นสายสัญญาและไม่เป็น ก็ต้องขออนุญาตท่านทั้งหลายตอบแทนท่านทั้งหลาย เพราะว่าพวกท่านอ่านแล้วคงจะไม่รู้ว่าจะตอบคนไข้คนนี้ยังไง เพราะท่านรักษาตัวหมดเงินหมดทองไปตั้งสองล้านห้าแสนบาท เวลานี้หมดเงินหมดทองแล้ว อยากจะเข้ามาปฏิบัติในสายสัญญา ซึ่งเจออาจารย์สายสัญญาแล้ว ก็รักษากันจนโล่งไปหมดแล้ว คราวที่ อ.ประหยัด ลงมากรุงเทพฯ อ.ฉัตร ก็ได้โทรไปบอกให้มายกถาด ก็ไม่มีเวลา ที่จะชี้แนะให้นั้นก็คือ ไป หา อ.บุญมา นพสันเทียะ ที่ ลำปลายมาศ บุรีรัมย์ รับรองว่า อ.บุญมาท่านเป็นศิษย์พ่อต้นฯ น่าจะรักษาให้หายได้ แต่ขอบอกก่อนนะ อ.บุญมา ท่านก็ป่วย เพราะมีลูกศิษย์ทางเชียงใหม่ คือ ซ้อกุง ท่านไปเอาตำราน้ำปั่นมาจาก หมอแกน กายสิทธิ์ ส่งมารักษา อ.บุญมาที่ วิหารใหญ่ แต่เวลานี้เพราะโรคไม่หาย ซ้อกุงก็หมดเงินค่าน้ำปั่นไปหลายหมื่น ก็เลยเลิกลา จากหมอแกนแล้ว เวลานี้ก็กลับไปปฏิบัติในสายสัญญาเหมือนเดิม

"พระบารมี" สายสัญญาไม่มีขาย หากอยากได้ต้องยกถาด "ปฏิบัติเอาเอง"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์