หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความของ อ.ชาญยุทธ์  (อ่าน 2911 ครั้ง)
yuth
Newbie
*

"รักน้องเสื้อแดงนะจ๊ะ"

« เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 12:35:37 PM »

กราบสวัสดีอาจารย์ประหยัด เจริญบุญ และสวัสดีพี่ๆเพื่อนๆและผู้ปฏิบัติธรรมทุกๆท่าน

Cry เดือนกว่าๆที่ไม่ได้เข้ามาเขียนกระทู้เลย เข้ามาอ่านบ้างเป็นบางครั้ง ก็ได้เห็นการปฏิบัติของทุกๆท่านที่ได้เข้ามาเขียนเอาไว้ให้เห็นถึงความก้าวหน้า ก็ขออนุโมทนาด้วยครับ

Wink วันนี้อยากจะแนะนำเรื่องการมารับการประจุองค์พระธรรม การเปิดพระโอษฐ์ หรือการสนทนาในเรื่องของสายสัญญา ซึ่งผมอยากจะบอกว่า “อย่าถามเลยครับว่าจะต้องเตรียมอะไรมาบ้าง” เพราะการที่ทุกๆท่านเข้ามานั้นท่านก็มีจุดมุ่งหมายอยู่แล้วว่าต้องการอะไร จากการสังเกตจะพบว่า
1.เข้ามาเพื่ออยากรู้อยากเห็น อยากทดสอบ หรืออยากพิสูจน์
2.เข้ามาเพื่อหวังในสิ่งที่ตัวเองต้องการ
3.เข้ามาเพื่อรับการรักษาโรค หรือคุณไสย
4.เข้ามาเพื่อการปฏิบัติในสายสัญญา  เหล่านี้เป็นต้น

Azn สิ่งที่ผมอยากจะบอกว่า
“ดอกไม้ ธูปเทียน หรือปัจจัย (อันนี้แล้วแต่ความสะดวก)” ควรที่จะติดไม้ติดมือไปหาอาจารย์ท่านเพื่อแสดงถึงความเคารพต่อตัวครูอาจารย์เองหรือต่อองค์พระธรรม อย่าไปมองว่า “ของฟรีมักจะไม่มีคุณค่า แต่ถ้าได้เสียเงิน แม้นของไม่มีค่า ก็จะดูมีราคาไปทันที”

สิ่งของที่ทุกๆท่านนำติดตัวไปเพื่อแสดงถึงความเคารพต่อองค์พระธรรมหรือต่อครูอาจารย์แล้วนั้น ผมเชื่อว่าอาจารย์ท่านก็คืนกลับไปให้ท่านอย่างแน่นอน ท่านไม่เคยเก็บเอาไว้เลยนอกจากว่าบรรดาศิษย์ทั้งหลายของท่านที่ไม่ต้องการ ท่านก็จะนำดอกไม้ธูปเทียนเหล่านี้ไปบูชาพระ ส่วนปัจจัยท่านก็จะนำไปทำบุญต่อไป บุญทั้งหลายก็ตกแก่บรรดาลูกศิษย์ของท่านนั่นเอง

ดังที่กล่าวมาแล้วข้างต้น ผมคิดว่าคงจะไม่เป็นการยากเกินไปนะครับ เพราะอย่างน้อยๆก็แสดงให้เห็นว่าท่านมีความเคารพต่อองค์พระธรรมจริงๆ ไม่ใช่มาเพื่อต้องการสิ่งที่ตัวเองปรารถนาแล้วก็จากไป ท่านได้แน่นอนครับ ก็คือองค์พระธรรม ครูอาจารย์ท่านก็ได้บุญกุศล

Cheesy ก็มาแชร์ประสบการณ์กันนะครับ ใครเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยอย่างไรก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล ให้ไปพิจารณาเอาเองครับ

Cheesy ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ
สาธุสัญญา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:15:39 AM โดย administrator » บันทึกการเข้า

"ไม่ต้องถามว่าปฏิบัติในสายสัญญาแล้วจะได้อะไร เมื่อปฏิบัติไปคุณก็จะรู้เอง"
Pandech Hansangsith
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 10:37:56 AM »

กราบสวัสดีอาจารย์ประหยัด เจริญบุญ และสวัสดีพี่ๆเพื่อนๆและผู้ปฏิบัติธรรมทุกๆท่าน

Cry เดือนกว่าๆที่ไม่ได้เข้ามาเขียนกระทู้เลย เข้ามาอ่านบ้างเป็นบางครั้ง ก็ได้เห็นการปฏิบัติของทุกๆท่านที่ได้เข้ามาเขียนเอาไว้ให้เห็นถึงความก้าวหน้า ก็ขออนุโมทนาด้วยครับ

Wink วันนี้อยากจะแนะนำเรื่องการมารับการประจุองค์พระธรรม การเปิดพระโอษฐ์ หรือการสนทนาในเรื่องของสายสัญญา ซึ่งผมอยากจะบอกว่า “อย่าถามเลยครับว่าจะต้องเตรียมอะไรมาบ้าง” เพราะการที่ทุกๆท่านเข้ามานั้นท่านก็มีจุดมุ่งหมายอยู่แล้วว่าต้องการอะไร จากการสังเกตจะพบว่า
1.เข้ามาเพื่ออยากรู้อยากเห็น อยากทดสอบ หรืออยากพิสูจน์
2.เข้ามาเพื่อหวังในสิ่งที่ตัวเองต้องการ
3.เข้ามาเพื่อรับการรักษาโรค หรือคุณไสย
4.เข้ามาเพื่อการปฏิบัติในสายสัญญา  เหล่านี้เป็นต้น

Azn สิ่งที่ผมอยากจะบอกว่า
“ดอกไม้ ธูปเทียน หรือปัจจัย (อันนี้แล้วแต่ความสะดวก)” ควรที่จะติดไม้ติดมือไปหาอาจารย์ท่านเพื่อแสดงถึงความเคารพต่อตัวครูอาจารย์เองหรือต่อองค์พระธรรม อย่าไปมองว่า “ของฟรีมักจะไม่มีคุณค่า แต่ถ้าได้เสียเงิน แม้นของไม่มีค่า ก็จะดูมีราคาไปทันที”

สิ่งของที่ทุกๆท่านนำติดตัวไปเพื่อแสดงถึงความเคารพต่อองค์พระธรรมหรือต่อครูอาจารย์แล้วนั้น ผมเชื่อว่าอาจารย์ท่านก็คืนกลับไปให้ท่านอย่างแน่นอน ท่านไม่เคยเก็บเอาไว้เลยนอกจากว่าบรรดาศิษย์ทั้งหลายของท่านที่ไม่ต้องการ ท่านก็จะนำดอกไม้ธูปเทียนเหล่านี้ไปบูชาพระ ส่วนปัจจัยท่านก็จะนำไปทำบุญต่อไป บุญทั้งหลายก็ตกแก่บรรดาลูกศิษย์ของท่านนั่นเอง

ดังที่กล่าวมาแล้วข้างต้น ผมคิดว่าคงจะไม่เป็นการยากเกินไปนะครับ เพราะอย่างน้อยๆก็แสดงให้เห็นว่าท่านมีความเคารพต่อองค์พระธรรมจริงๆ ไม่ใช่มาเพื่อต้องการสิ่งที่ตัวเองปรารถนาแล้วก็จากไป ท่านได้แน่นอนครับ ก็คือองค์พระธรรม ครูอาจารย์ท่านก็ได้บุญกุศล

Cheesy ก็มาแชร์ประสบการณ์กันนะครับ ใครเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยอย่างไรก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล ให้ไปพิจารณาเอาเองครับ

Cheesy ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ
สาธุสัญญา

Tongue สวัสดีครับ อาจารย์ ชาญยุทธ ผมพัณณ์เดชน์ หาญแสงสิทธิ์  ผมเคยเดินทางผิดมา ด้วยการหลงเชื่อว่าตนเองได้ถูกทำนายทายทักษจากร่างทรงหมดูและได้ทำการรับขันธ์ไปเมื่อปี่ 54 และปฏิบัตมา แต่ปรากฏว่า ไม่มีอะไรดีขึ้นหรือก้าวหน้าแม้แต่นิดเดียวเลย มีแต่เรื่องแต่ราวปัญหามรสุมชีวิตมาตลอดแทนที่จะถูกหวยรวยเบอร์มีโชคมีลาภมีเงินทองร่ำรวยและโรคภัยไข้เจ็บหายไปกลับมีแต่เรื่องร้ายๆในชีวิตมาตลอจน ถึง ปี 59 และผมว่าผมไม่ไหวแล้วเริ่มห่างเหินออกจาก สำนักดังกล่าวและค้นหาทางออกที่จะรู้ให้ได้ว่าที่แท้จริงคืออะไรกันแน่ เพราะผม ป่วยตั้งแต่ 53 ยันทุกวันนี้ ด้วยทารัสซีเมียร์ตั้งแต่เด็ก และ มาโชคร้าย จากการทายทักษ์ของสำนักร่างทรงคนนั้นเมื่อเข้าไปหาเขาเพื่อปรึกษาเรื่องการแก้บนที่ตนลืมแก้แต่เขากลับบอกผมมาและด่าผมด้วย แถมท้ายว่า ระวัง มึงจะป่วย สุดท้ายป่วยจริงเลยตกลงรับขันธ์ไปแต่ไม่มีไรดีขึ้นปีไหนก้ปีนั้น เหมือนเดิม และเมื่อ มีนาคม 59 ที่ผ่านมาได้เปิดดูหากูเกิ่ลดูพบ สายสัญญา เลยอ่านบทความ และลองโทรดูครับ เบอร์ อ ประหยัด เจริญบุญ และท่านรับสาย ก้บอกผมว่าผม ไม่รับสายใครเลยมาเป็น ปีๆ แล้วคุณโชคดีนะเนี้ย ผมเลยปรึกษาท่าน ท่านก้แนะนำว่าให้ไปหาอาจารย์   ฉัตร นครนายก เพราะใกล้กว่ ผม อยู่ ขอนแก่น และๆด้เดินทางไปพบ อฉัตร และแก้ไขล้างขันธ ดับล้าง ประจุองค์ พระธรรม ให้ รู้สึกโล้ง และเปิดพระโอษฐ์ กับ อ ฉัตร แต่ยังไม่ได้ยกถาด ครับ เพราะ องค์พระบารมี อ ฉัตร ยังไม่รับรอง พอเปิดพระโอษฐ์ ปั๊บ ปรากฏว่า องค์พระบารมีผม ไม่ใช้ ปู่ฤาษีภุชงค์หรือองค์นาคราช แต่อย่างใดตามที่ร่างทรงมันให้ผมรับขันธ์ และบอกมา อ ฉัตรบอกว่า ผีอยู่กับขันธ์ และที่ผม 10 ตัว และได้ทำการ ส่งไปเกิด หมดแล้วครับ เหลือแต่ดับล้างเจ้ากรรมนายเวร และ แถน บันลังทองเป็นที่เรียบร้อยครับ ผลที่ได้กลับมาคือ โชคดี ถูกหวย 3 ตัวบ้าง 2 ตัว บ้าง ทั้งบนล้าง บ้างมาติดต่อกันตั้งแต่สงการณ์ตที่กลับมาจาก นครนายก ทั้งที่ตลอดเวลาผมไปหา อีเจ้ ร่างผีมาทั้งหมด 6-7 ปีเต็มๆที่มันให้รับขันธ์มา ไม่เคยถูกเลยแม้แต่ครั้งเดียว  ผมมาเจอสายสัญญาถึงกับอึ่ง เพราะ ที่จริง แล้ว องค์พระ บารมีผมคือ พระเจ้าตากสิน มหาราช ท่านบอก กับ อ ฉัตรว่าผมเดินทางผิด  ตอนนี้ผม จะมีอาการทุกๆวันพระ ยิ่ง 15 ค่ำขึ้นแล้ว ปวดมากทั้งตัวเลยครับ แต่คือเรื่อมันมีอยู่ว่า อ ฉัตร ท่านก้ป่วย ลูกเมียครอบครัวท่านต้องดับล้างให้อีก และอีกหลายคน หลายท่าน  ที่ลำบากไปหาท่านและผม ผมเลยมีความประสงฆ์ จะยกถาดเพื่อปฏิบัติดับล้าง และช่วยเหลือตัวเองโดยที่ไม่ต้องรบกวนอาจารย์ท่านใดเลย  แต่ว่า ผม มีปัญหา อยู่ ว่า ผมเปิดพระโอษฐ์แล้ว ประจุองค์พระธรรมแล้ว แต่ ทำไมเวลาสวดมนต์ท่านสวดเป็นภาษาเทพมาหรือบางทีพูดสื่อสารกับท่านแล้ว ไม่รู้ว่าท่านพูดว่าอะไร แปลไม่ได้ครับ สื่อกับ องค์พระบารมีไม่ได้ อยากจะ ทราบตรงนี้ ว่าเพราะอะไร และต้องปฏิบัติแบบไหนทำยังไง ถึงจะสื่อกับท่านได้รู้เรื่องและเข้าใจครับ เพราะตอนนี้พูดได้อย่างเดียวแต่แปลไม่ได้ครับ มึน แล้ว สรุป ผมสับสนเอง หรืออะไร ผมก้ไม่รู้ ผมจะได้รู้ได้ว่าท่านลงมาเพื่อทำหน้าที่อะไร คุ้มครองร่าง ปราบมาผี ทำนายทายทัก ให้โชคลาภ หือ อะไรผมไม่รู้เลยครับ ถามว่า อ ฉัตรบอกว่า สื่อกับท่านให้ได้ก่อนเถ่อะ แล้วทีนี้ผมจะสื่อ กับท่านยังไง ไม่มีคนชี้ทางชี้แนะ ผมหลงไหลในสายเทพทาง นี้และนับถือพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ มาตลอดและสัทธา ด้วยใจจริง อยากให้อาจารย์ชี้แนะด้วยครับผม ผิดถูกประการใด ขอขมาขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ สาธุสัญญา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2016, 11:55:04 AM โดย administrator » บันทึกการเข้า
administrator
Administrator
Hero Member
*

"กัมฺมุนา วัตฺตตี โลโก" สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 12:15:00 PM »

"อายุบวร"
      Angry เรียนคุณ พัณณ์เดชน์
      Tongue คุณเป็นคนที่แปลกมาก คุณไปหา อ.ฉัตรมา แต่มาเลือกถาม อ.ชาญยุทธ์ ซึ่ง ตัว อ.ชาญยุทธ์ นั้นเลิกโปรดญาติมาน่าจะ ๒ ปี แล้ว ใครที่ติดต่อไปหา อ.ชาญยุทธ์ แม้แต่ลูกน้องที่นอนด้วยกันที่แท่นขุดเจาะน้ำมัน อ.ชาญยุทธ์ก็ไม่โปรด แต่ส่งไปหา อ.ประหยัด ที่เชี่ยงใหม่ ซึ่งหากจะให้ อ.ชาญยุทธ์มาตอบ ก็ต้องโทรไปหาแกพม่า เพราะแกย้ายไปทำงานที่นั่นน่าจะเป็นปีมาแล้ว
      Angry เมื่อ อ.ฉัตร พูดความจริง ที่ว่าตัวแกเปิดพระโอษฐ์ให้ สิ่งที่แปลกก็คือคุณเอง ถูกหวยอยู่บ่อยๆ มันก็เหลือเชื่อแล้ว การป่วยของ อ.ฉัตร นั้น แกไม่เล่าให้ฟังเลยหรือว่า ที่ป่วยนั้นเนื่องจากแกหลงทางเข้าไปอยู่ในสายวิชาไสยศาสตร์ ดีที่ว่า อ.ฉัตร ไม่ป่วยตอนที่แก่ มาป่วยเมื่ออยู่ในสายนี้มา ๑๓ ปี ก็ได้หา อาจารย์ทั่วประเทศไทย รักษา จนไปเจอ อาจารย์สายสัญญาท่านหนึ่ง อยู่ที่จังหวัดเชียงราย เป็นลูกศิษย์ ของ อาจารย์ประหยัด รับยกถาดไปแล้ว แม่ไม่ยอมปฏิบัติในสายสัญญา ซึ่งมีลูกศิษย์มากมายที่ยกถาดแล้ว ก็ไม่ได้นำไปปฏิบัติ แล้วเวลาไปยกถาดนั้น เคราะห์เข็ญเวรกรรม เต็มตัว ทั้งชาตินี้และในอดีตชาติ คิดว่าปฏิบัติแล้วสองสามเดือนก็คงจะหาย วิชาสายสัญญานี้ไม่ใช่ปฏิบัติแล้วจะรวย จะแก้ไขไวรกรรมได้รวดเร็ว ถ้าคิดว่ากรรมเวรในอดีตชาติที่ติดตามมาแล้ว ปฏิบัติในสายสัญญาเพียงแค่ปีสองปีก็จะหลุด ถ้าเป็นอย่างนี้คนที่ปฏิบัติตัวมาแล้ว ๒๓ ปี อย่างอาจารย์ประหยัด ก็คงจะแก้ไขให้ได้ ซึ่งก็ทำได้จริง แต่ไม่ได้ทำให้ทุกคน เพราะบารมีที่สร้างสมมานั้น ไม่ใช่มารับจ้างรักษาแก้ไขให้คนที่ได้สั่งสมเอาเวรกรรมไว้เต็มตัว บางคนก็คิดว่าให้เงินอาจารย์ประหยัดมา สองสามร้อย ก็เหมาะสมกับการสร้างบารมีของ อ.ประหยัดมา ๒๐ ปีแล้ว ก็ขอเรียนว่า อาจารย์ประหยัดได้ปฏิบัติในสายสัญญามานาน จนพระบารมีท่านเห็นใจ เวลานี้ก็ได้ทุกสิ่งที่เรียกว่า "พระบารมีรับรองทั้วภายนอกและภายใน) ภายนอกนั้นกำลังสร้างบ้านราคา ๔ ล้าน น่าจะบานปลายไปเป็น ๕ ล้านบาท คนที่มาหา อ.ประหยัด นั้นหากมีกรรมน้อย แก้ไขก็ง่าย
      Angry คนที่มีปัญญาน้อย หากเข้ามาสายสัญญาแล้ว ได้เข้ามาเปิดพระโอษฐ์แล้วเรียนรู้สายสัญญาจาก อ.ฉัตร เมื่อได้ยินว่า อ.ฉัตร ยังป่วย คิดว่าแก้ไขให้ตัวเองไม่ได้ ก็น่าจะปัญญาอ่อนไปนิดหนึ่ง อ.ฉัตร นั้นเปิดพระโอษฐ์เมื่อ ๑๓ มิถุนา ๒๕๕๘ ที่ป่วยนั้นก็มาจากวิชาคุณไสยที่เคยทำให้คนอื่น ก็ต้องมาแก้ไข แล้วกรรมเวรในอดีตชาติที่ทำมาก็ต้องมาแก้ไข คนที่ไปหา อ.ฉัตร นั้นหากฉลาด ก็จะได้เรียนรู้วิชาของสายเทพและสายสัญญาจาก อ.ฉัตร หาก อ.ฉัตร จะเรียกร้องเงินทองตามที่ไม่เกินอำนาจบารมีอนุญาต ก็ไม่เป็นไร หากเกินอำนาจบารมีแล้วไม่หาย อ.ฉัตรก็จะต้องชดใช้  อ.ประหยัดเคยทำสังฆทานจาก อ.พงษ์วิทย์ ซื้อของสังฆทานไปประมาณ ๘๕,๐๐๐.-บาท ตัวเองก็เพิ่งจะชดใช้กรรมพ้นไปประมาณ ๑ ปีเศษ ที่ผ่านมา อ.ที่รับสังฆทานของ อ.ประหยัด นั้น ก็หายหน้าไปจากยุทธจักรสายสัญญา เป็นอาจารย์ที่ทำอะไรให้ใครก็ไม่ประสบความสำเร็จ กรรมที่หลอกให้ อ.ประหยัด ทำสังฆทานนั้นก็ตอบสนองท่านเอง
      Lips Sealed หากคิดว่า อ.ฉัตร แนะนำให้ไม่ได้ ก็ให้ไปหา อ.บุญมา นพสันเทียะ หรือ อ.สุภาพ ที่วิหารใหญ่ อยู่ที่บุรีรัมย์ เปิด Google ดู แล้วก็ไป ดูซิว่ากบเลือกนาย มันจะเป็นยังไง อ.ฉัตร นั้นใจร้อนเวลาจะยกถาดรอไม่ได้เพราะความเจ็บปวดในสังขาร กล้าเสียเงินซื้อตั๋วเครื่องบินส่งไปให้ อ.ประหยัด ลงมากรุงเทพฯ มาเปิดพระโอษฐ์ที่โรงแรมลิเปอร์ตี้ สะพานควาย ครั้งที่แล้ว อ.ประหยัด ลงมากรุงเทพ มาสัมนาหุ้น หมดเงินค่าเครื่องบินและโรงแรมไป ๓๐๐๐.-บาท ค่าเรียน ๖,๐๐๐.-บาท เอาวิชาที่ไปเรียนมาใช้ไม่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปเก้าพันบาท ก็ได้แทรกโปรแกมให้ อ.ฉัตร ให้พาลูกศิษย์มายกถาด ก็เป็นลูกศิษย์ อ.เล้ง แก้กรรม ลูกศิษย์ อ.บุญมา ๑ ท่าน ปรากฎว่าทุกคนไม่ว่าง แต่เวลานี้อยากจะยกถาด แล้วรอให้ อ.ฉัตรหาเวลาให้ ก็ขอโทษบรรดาศิษย์ที่สร้างวิมานในอากาศ เพราะว่าในสมองไม่ได้คิดว่าจะลงมากรุงเทพให้เสียเงินฟรีๆ ไปทำไม หากลงมาจริงก็คงจะไม่มีเวลาให้ อ.ฉัตร นำญาติมายกถาด อ่านใน Google ดู จะเห็นว่ามีอาจารย์สายสัญญาเต็มเว็บไปหมด เลือกได้ตามสะสบายเลยนะ
      Angry ง่ายที่สุดในการยกถาดก็ไปหา อ.เล้ง แก้กรรม ที่ท่านเรียนให้ อ.ฉัตร ทราบก่อนที่จะตัดสินใจมาหา อ.ประหยัด ว่า ท่านรักษาโรคภัยไข้เจ็บที่เก่งที่สุดในประเทศไทย อ.ประหยัด รักษาโรคให้ไม่หายหรอก แต่เมื่อ อ.ฉัตร มาเปิดพระโอษฐ์ รับยกถาดจาก อ.ประหยัด ไป อ.ฉัตร ก็ทำอะไรได้เหมือนกับ อ.ประหยัด ซึ่งเหนือกว่า อ.เล้ง มากมาย อ.เล้ง เวลานี้เป็น อาจารย์เฝ้าศาลเจ้าจีนไปแล้ว แต่มีวิชาสายสัญญาอยู่เต็มเอกสารที่ อ.ประหยัด ให้ไป แต่คงจะไม่ยอมใช้นะ คนที่ไปหา อ.เล้ง เวลานี้ ก็น่าจะได้วิชาในแผ่นกระดาษมา ๑ แผ่น มีให้ปขอขมากรรม โรคร้ายโรคาพยาธิทั้งมวลก็จะหายออกจากร่างไปได้อย่างน่าอัศจรรย์ ขนาด อ.ฉัตร ยังน่ั่งคิดนอนคิดว่าจะไปหา อ.ฉัตร ดีหรือไม่ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2016, 09:08:36 AM โดย administrator » บันทึกการเข้า

"พระบารมี" สายสัญญาไม่มีขาย หากอยากได้ต้องยกถาด "ปฏิบัติเอาเอง"
Pandech Hansangsith
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2016, 12:13:36 AM »

หากกระผมใช้คำถามที่รู้ไม่เท่า หันไม่ทัน ผมกราบขอขมา อาจารย์ ประหยัด เจริญบุญ มา ณ ที่นี้ด้วย ด้วยความเคารพอย่างสูง และ ชี้แนะครับ พัณณ์เดชน์ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2016, 12:19:35 AM โดย Pandech Hansangsith » บันทึกการเข้า
administrator
Administrator
Hero Member
*

"กัมฺมุนา วัตฺตตี โลโก" สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2016, 09:24:19 AM »

"อายุบวร"
      Angry เพียงแค่คุณอ่านวันที่ครั้งสุดท้ายที่ อ.ชาญยุทธ์ โพสเอาไว้ ก็น่าจะผ่านมา ๘ ปีแล้ว ซึ่งท่านได้เลิกโปรดญาติมา ๘ ปี แล้ว เวลานี้ถ้าใครคิดว่าอยากจะหาอาจารย์ชาญยุทธ ก็จะต้องเดินทางไปหาท่านที่พม่า แต่พวกคุณทั้งหลายจะต้องมี ญาณ ๔ เสียก่อน แล้วให้นั่งเพ่งดูว่า อ.ชาญยุทธ์ ท่านยังไม่ "บารมี" ในสายสัญญาที่จะรับยกถาดให้พวกท่านทั้งหลายได้หรือไม่  อ.ประหยัด เคยเปิดพระโอษฐ์ให้คนที่อยู่ อังกฤษ อเมริกา เดนมาร์ค บังเอิญก็เปิดได้หมด แต่มันอยู่ที่ว่า เมื่อลูกศิษย์ อยู่ไกลเกินไป จะเข้าใจตัวเองว่า พูดภาษาเทพได้แล้ว ก็เป็นคนวิเศษเหนือคนอื่น เท่ากับเกิดอาคาร "เพี้ยน" ไปตามๆ กัน แล้วในที่สุดก็หายไปจากสายเทพได้อย่างง่ายๆ

"พระบารมี" สายสัญญาไม่มีขาย หากอยากได้ต้องยกถาด "ปฏิบัติเอาเอง"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์