หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดการสแปม  (อ่าน 4810 ครั้ง)
ผู้ดูแลระบบ
Administrator
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 09:23:26 AM »

Grin เรียนท่านสมาชิกทุกท่านครับ โปรดแก้ไขรายละเอียดชื่อที่แสดงเป็นภาษาไทยด้วยนะครับ ผมจะทำการลบชื่อที่เป็นภาษาอังกฤษออกทั้งหมด ประมาณขุดราก ถอนโคน ให้หมดเลย

โดยท่านสามารถเข้าไปจัดการแก้ไขได้โดย คลิกไปที่

ข้อมูลส่วนตัว
และคลิกเลือก
ปรับแต่งชื่อผู้ใช้งาน

Cheesy หากท่านใดไม่ได้เปลี่ยนและผมได้ทำการลบชื่อของท่านออกต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ (รายชื่อมันเยอะมากๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:23:30 AM โดย administrator » บันทึกการเข้า
ผู้ดูแลระบบ
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 05:53:00 PM »

เนื่องจากผมได้ดูในสถานะรายชื่อสมาชิกต่างๆ แล้ว มีบางยูสเซอร์ไม่ได้ login เข้าเว็บเป็นเวลานานมากๆ ประมาณ 200 กว่าวัน และยังไม่เคยมีการโพสข้อความใดๆ เลย  ผมเลยตัดสินใจว่าเพื่อ สถานะของดาต้าเบสที่ดีเลยจัดการ "ลบ" ออกหมดเลย  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 09:16:09 AM โดย administrator » บันทึกการเข้า
ผู้ดูแลระบบ
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 05:58:45 PM »

สถานะเว็บไซต์ตอนนี้.... 

ผมได้อัพเกรดเวอร์ชั่นเว็บบอร์ดจากเดิม smf 1.1.6 เป็น smf 1.1.11 ตัวใหม่ล่าสุดแก้ไขช่องโหว่ต่างๆ กว่าจะอัพได้ก็เล่นเอาปวดหัวเหมือนกัน
นอกจากนี้....

ผมติดตั้งตัวเสริมเว็บไซต์ส่วนของ การจัดการตรวจสอบไอพีที่เข้ามาโพสข้อมูล ฉะนั้น พวกที่ spam ไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมอัตโนมัติ จะโดนบล็อคไว้ (แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าจะกันไว้ได้นานเท่าไร) Embarrassed
ผู้ดูแลระบบ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 10:52:40 AM »

ตอนนี้ ได้ทำการเพิ่มเติมส่วนของ ไอคอน สำหรับการตั้ง/ตอบกระทู้ หวังว่าทุกท่านจะใช้งานอย่างมีความสุขนะครับ

เพิ่มเติม

เนื่องจากไอคอนที่เอาใส่จะเป็นรูปการ์ตูนตลกๆ เจตนาอยากให้ทุกท่านผ่อนคลาย....  ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 09:00:23 AM โดย administrator » บันทึกการเข้า
naitiw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 12:51:25 PM »

เง้อ  ชื่อเป็นภาษาอังกฤษโดนด้วยเลย  แง๊ๆๆๆ  เปลี่ยนก่อนๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์